การแข่งขัน The 4th National Pre-hospital Care Championship 2022
วันที่ 16 - 18 ตุลาคม 2565
ณ ประเทศมาเลเซีย
จากการแข่งขัน The 4th National Pre-hospital Care Championship 2022 จัดขึ้นที่ประเทศมาเลเซีย ในวันที่ 16 ตุลาคมที่ผ่านมา โดยการแข่งขันครั้งนี้ มีนักศึกษา Paramedic รามาธิบดี เป็นตัวแทนเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 2 ทีม ประกอบด้วย
ทีม Ramamedic Alpha
นางสาวธนพร บัวพัฒน์ ชั้นปี4
นางสาวจณิสตา เลิศศักดิ์พณิชย์ ชั้นปี4
นายพุฒิพงศ์ สุรเกษมสวัสดิ์ ชั้นปี4
นายปรัตถกร ปมุติโต ชั้นปี2
ทีม Ramamedic Bravo
นายฉันทรัฐ ปาลี ชั้นปี3
นางสาวบุรัสกร หวลกำเนิด ชั้นปี4
นางสาวรวิพร พาณิชย์เจริญลาภ ชั้นปี4
นายณรงค์รัชต์ พิสุทธิ์ไพศาล ชั้นปี4
ถือเป็นความท้าทายใหม่ๆ ซึ่งนอกจากสถานการณ์ที่มีความซับซ้อนและยากลำบาก ยังต้องอาศัยองค์ความรู้ และไหวพริบในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า การดูแลรักษา และเคลื่อนย้ายผู้บาดเจ็บ
นอกจากนี้ ทางทีมอาจารย์ และนักศึกษา ได้เข้าร่วมงานประชุม EMAS-SUCCES-EMS SEA TRIPARTITE 2022 ในวันที่ 17-18 ตุลาคม 2565
ติดตามรายละเอียดกิจกรรมเพิ่มเติมได้ที่ Facebook Fanpage : Ramamedic